Glotadol 500Mg

Thuốc kê đơn - cần tư vấn

Chính sách khuyến mãi

Dược sỹ tư vấn 24/7.

Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá

Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.

Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.

Chuyển phát toàn quốc: 25.000đ/đơn (dưới 2kg). Đơn thuê ship ngoài khách tự thanh toán phí ship

Thuốc kê đơn cần cung cấp thông tin đơn thuốc để được tư vấn thêm.

 

author-avatar
Được viết bởi
Cập nhật mới nhất:

Thông tin dược phẩm

Nhà sản xuất:

Video

Glotadol 500mg

Giới thiệu chung

Glotadol 500mg là thuốc giảm đau và hạ sốt, chứa hoạt chất chính là Paracetamol.

Thành phần

Mỗi viên nén dài bao phim Glotadol 500mg chứa 500mg Paracetamol.

Công dụng

Glotadol 500mg được sử dụng để:

  • Hạ sốt
  • Giảm đau nhẹ đến vừa như đau đầu, đau cơ, đau nhức do cảm cúm hoặc cảm lạnh, đau lưng, đau răng, đau do viêm khớp nhẹ và đau bụng kinh.

Cách dùng

Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: Uống 1-2 viên/lần, cách nhau 4-6 giờ, không quá 8 viên/ngày.

Trẻ em từ 6 đến 12 tuổi: Uống ½ - 1 viên/lần, cách nhau 4-6 giờ, không quá 4 viên/ngày.

Lưu ý: Liều dùng cần được điều chỉnh theo chỉ dẫn của bác sĩ hoặc dược sĩ, đặc biệt đối với trẻ em và người có bệnh lý kèm theo.

Tác dụng phụ

Tác dụng phụ thường nhẹ và hiếm gặp, có thể tự khỏi sau khi ngừng thuốc. Một số tác dụng phụ có thể gặp phải là nổi mẩn, ban đỏ hoặc mày đay trên da. Nếu gặp bất kỳ tác dụng phụ nào, hãy thông báo ngay cho bác sĩ hoặc dược sĩ.

Lưu ý khi sử dụng

  • Không dùng Glotadol 500mg nếu bạn bị dị ứng với Paracetamol hoặc bất kỳ thành phần nào khác của thuốc.
  • Không dùng Glotadol 500mg nếu bạn bị bệnh gan nặng hoặc thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase.
  • Không dùng quá liều lượng được khuyến cáo.
  • Không dùng Glotadol 500mg cùng với các thuốc khác chứa Paracetamol.
  • Không sử dụng để giảm đau quá 10 ngày ở người lớn hoặc quá 5 ngày ở trẻ em mà không có chỉ định của bác sĩ.
  • Thận trọng khi sử dụng ở người có bệnh gan hoặc thận.
  • Thận trọng khi sử dụng ở người có tiền sử thiếu máu.
  • Nên hạn chế hoặc tránh uống rượu khi dùng thuốc vì rượu có thể làm tăng độc tính của Paracetamol trên gan.
  • Phụ nữ có thai hoặc cho con bú cần tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng.

Tương tác thuốc

Cần thông báo cho bác sĩ hoặc dược sĩ về tất cả các loại thuốc bạn đang sử dụng, bao gồm cả thuốc kê đơn, thuốc không kê đơn, vitamin và các sản phẩm thảo dược, để tránh tương tác thuốc không mong muốn.

Thông tin khác

Đây chỉ là thông tin tham khảo. Luôn luôn tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc dược sĩ trước khi sử dụng bất kỳ loại thuốc nào, kể cả thuốc không kê đơn. Chỉ sử dụng thuốc theo đúng chỉ dẫn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Bảo quản thuốc ở nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp và tầm với của trẻ em.


Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin về dược phẩm được cung cấp tại Trường Anh Vĩnh Phúc - truonganhvp.com chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc/tpcn cần được tư vấn từ bác sĩ, người có chuyên môn. Tuyệt đối không tự ý sử dụng thuốc khi không được chỉ định. Thông tin chúng tôi cung cấp có thể chưa đầy đủ và không thể thay thế chỉ định của bác sĩ.

Sản phẩm liên quan


Sản phẩm cùng hãng

Chủ đề

Bình luận

Bạn hãy là người đầu tiên nhận xét về sản phẩm này

Đánh giá

0
Điểm đánh giá
(0 lượt đánh giá)
0 %
4.00
0 %
3.00
0 %
2.00
0 %
4.00
0 %
1 2 3 4 5
Thêm giỏ hàng
Gọi Tư Vấn Miễn Phí Chat nhanh đặt hàng Chat với Dược Sĩ