Aspirin 81Mg Agimexpharm

Thuốc kê đơn - cần tư vấn

Chính sách khuyến mãi

Dược sỹ tư vấn 24/7.

Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá

Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.

Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.

Chuyển phát toàn quốc: 25.000đ/đơn (dưới 2kg). Đơn thuê ship ngoài khách tự thanh toán phí ship

Thuốc kê đơn cần cung cấp thông tin đơn thuốc để được tư vấn thêm.

 

author-avatar
Được viết bởi
Cập nhật mới nhất:

Thông tin dược phẩm

Nhà sản xuất:

Video

Aspirin 81mg Agimexpharm

Giới thiệu chung

Aspirin 81mg Agimexpharm là một loại thuốc chứa hoạt chất chính là acetylsalicylic acid (ASA) với hàm lượng 81mg. Thuốc này thuộc nhóm thuốc chống viêm không steroid (NSAID), có tác dụng giảm đau, hạ sốt và chống viêm. Tuy nhiên, liều lượng 81mg thường được sử dụng chủ yếu cho mục đích phòng ngừa các bệnh tim mạch.

Thành phần

Mỗi viên nén Aspirin 81mg Agimexpharm chứa 81mg acetylsalicylic acid.

Công dụng

Liều lượng thấp Aspirin 81mg, như trong sản phẩm này, được chỉ định chủ yếu để phòng ngừa thứ phát nhồi máu cơ tim và đột quỵ ở những người đã từng bị các bệnh lý tim mạch này hoặc có nguy cơ cao mắc phải. Aspirin giúp ngăn ngừa sự hình thành cục máu đông trong mạch máu, giảm nguy cơ tắc nghẽn mạch máu dẫn đến nhồi máu cơ tim hoặc đột quỵ.

Lưu ý quan trọng: Aspirin 81mg Agimexpharm KHÔNG được sử dụng để điều trị các cơn đau tim hoặc đột quỵ đang diễn ra. Trong trường hợp khẩn cấp, cần gọi cấp cứu ngay lập tức.

Cách dùng

Liều dùng và cách dùng Aspirin 81mg Agimexpharm phải được bác sĩ chỉ định cụ thể. Thông thường, thuốc được uống đường uống, với liều lượng và thời gian dùng thuốc tùy thuộc vào tình trạng sức khỏe của từng người. Không tự ý sử dụng hoặc thay đổi liều lượng thuốc mà không có sự hướng dẫn của bác sĩ.

Tác dụng phụ

Giống như hầu hết các loại thuốc khác, Aspirin 81mg Agimexpharm cũng có thể gây ra một số tác dụng phụ, tuy nhiên, không phải ai cũng gặp phải. Một số tác dụng phụ thường gặp có thể bao gồm: khó chịu ở dạ dày (như đau bụng, buồn nôn, nôn), chảy máu cam, dễ bầm tím. Trong một số trường hợp hiếm hoi, có thể gặp các tác dụng phụ nghiêm trọng hơn như: phản ứng dị ứng (phát ban, ngứa, khó thở), chảy máu nghiêm trọng (tiêu hóa, xuất huyết não).

Nếu bạn gặp bất kỳ tác dụng phụ nào, đặc biệt là các tác dụng phụ nghiêm trọng, hãy liên hệ ngay với bác sĩ hoặc đến cơ sở y tế gần nhất.

Lưu ý khi sử dụng

  • Báo cho bác sĩ biết về tất cả các loại thuốc bạn đang dùng, bao gồm cả thuốc kê đơn, thuốc không kê đơn, vitamin và các sản phẩm thảo dược.
  • Thông báo cho bác sĩ nếu bạn có tiền sử dị ứng với aspirin hoặc các thuốc chống viêm không steroid khác.
  • Thận trọng khi sử dụng Aspirin 81mg Agimexpharm nếu bạn có vấn đề về dạ dày, rối loạn chảy máu, bệnh thận hoặc gan.
  • Không sử dụng Aspirin 81mg Agimexpharm nếu bạn đang mang thai, dự định mang thai hoặc đang cho con bú mà không có sự tư vấn của bác sĩ.
  • Tránh uống rượu bia khi đang sử dụng Aspirin 81mg Agimexpharm vì điều này có thể làm tăng nguy cơ chảy máu dạ dày.
  • Bảo quản thuốc ở nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp và tầm với của trẻ em.

Tương tác thuốc

Aspirin 81mg Agimexpharm có thể tương tác với một số loại thuốc khác. Vì vậy, rất quan trọng là bạn phải cho bác sĩ hoặc dược sĩ biết về tất cả các loại thuốc, vitamin, hoặc thảo dược bạn đang sử dụng để tránh các tương tác thuốc nguy hiểm. Một số loại thuốc có thể tương tác với Aspirin bao gồm thuốc chống đông máu, thuốc giảm đau khác, và một số loại thuốc điều trị tiểu đường.

Thông tin khác

Thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo và không thể thay thế lời khuyên của bác sĩ. Luôn luôn tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên gia y tế trước khi sử dụng bất kỳ loại thuốc nào, đặc biệt là Aspirin 81mg Agimexpharm.

Đây không phải là tất cả thông tin về Aspirin 81mg Agimexpharm. Hãy tham khảo hướng dẫn sử dụng chi tiết đi kèm với thuốc hoặc hỏi bác sĩ, dược sĩ để được tư vấn đầy đủ.


Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin về dược phẩm được cung cấp tại Trường Anh Vĩnh Phúc - truonganhvp.com chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc/tpcn cần được tư vấn từ bác sĩ, người có chuyên môn. Tuyệt đối không tự ý sử dụng thuốc khi không được chỉ định. Thông tin chúng tôi cung cấp có thể chưa đầy đủ và không thể thay thế chỉ định của bác sĩ.

Sản phẩm liên quan


Sản phẩm cùng hãng

Chủ đề

Bình luận

Bạn hãy là người đầu tiên nhận xét về sản phẩm này

Đánh giá

0
Điểm đánh giá
(0 lượt đánh giá)
0 %
4.00
0 %
3.00
0 %
2.00
0 %
4.00
0 %
1 2 3 4 5
Thêm giỏ hàng
Gọi Tư Vấn Miễn Phí Chat nhanh đặt hàng Chat với Dược Sĩ